Ọlọ́pàá,Frsc àti Lastma tó n gba àbẹ̀tẹ́lẹ̀ bọ́ sọ́wọ́

Ọlọ́pàá,Frsc àti Lastma tó n gba àbẹ̀tẹ́lẹ̀ bọ́ sọ́wọ́

Fẹ́mi Akínṣọlá

Bí kólékólé bá fi gbaṣẹ́ aṣọ́de, a jẹ́ pé ìlú kànjàngbọ̀n kó má baà wá rí bẹ́ẹ̀,ni iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ní ìpínlẹ̀ Èkó fi ṣe àfihàn àwọn jàǹdùkú agbèrò tó ń gba owó lójú pópó lọ́wọ́ àwọn ọlọ́kọ̀ ńlá àti awakọ̀ míì lágbègbè Mile 2.

Yàtọ̀ sí àwọn èèyàn mẹ́ẹ̀dógún tí ọwọ́ wọn tẹ̀, a tún rí àwọn agbófinró ọlọ́pàá, òṣìṣẹ́ àjọ ẹ̀sọ́ aláàbò ojú pópó FRSC tó ń darí lílọ bíbọ̀ ọkọ̀ ní ìpínlẹ̀ Èkó Lastma.

Ọlọ́pàá mẹ́ta, òṣìṣẹ́ Lastma kan àti ẹnìkan ni wọ́n fihàn pé wọ́n ń lẹ̀dí àpò pọ̀ pẹ̀lú àwọn òṣìṣẹ́ agbèrò láti máa gba owó lọ́wọ́ àwọn awakọ̀.

Benjamin Hundeyin tó jẹ́ alukoro ọlọ́pàá ní ìpínlẹ̀ Èkó sọ pé kọmíṣánà Idowu Owohunwa ló pàṣẹ káwọn ọlọ́pàá tọ pinpin àwọn aláburú yìí tó ń gba owó lọnà àìtọ́ lọ́nà Mile 2.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here