Ìbọn tó ba Ààrẹ tẹ́lẹ̀ri Trump, N tí àwọn èèyàn kan sọ níbẹ̀

Ìbọn tó ba Ààrẹ tẹ́lẹ̀ri Trump, N tí àwọn èèyàn kan sọ níbẹ̀

Fẹ́mi Akínṣọlá

À fi kí orí máa kóni yọ nínú ewu gbogbo.
Àwọn oṣojúmikòró tó bá akọ̀ròyìn sọ̀rọ̀ níbi ìṣẹ̀lẹ̀ náà daba wípé ìró ìbọn yẹn wá láti ilé alájà kan tó wà ní ọwọ́ ọ̀tún sì ibi pátákó tí Trump tí ń sọ̀rọ̀ kí ìṣẹ̀lẹ̀ náà to ṣẹ̀.

Ọ̀kan nínú wọn, Greg, so fún akọ̀ròyì pé óun rí arákùnrin tí ó ń fàyà á wọlẹ lórí òrùlé ilé alájà kan náà ni bí ìṣẹ́jú marun sì àsìkò tí Trump bọ́ sí orí pátákò láti sọ̀rọ̀. Ó ní pé òun tọ́ka ẹni tí òun fura sí yìí fún àwọn ọlọ́pàá.

“ìbọn wá ní ọwọ́ rẹ̀. Ó hàn dájúdájú wí pé arákùnrin náà mú ìbọn lọ́wọ́. Àá ń tọ́ka ẹ̀ fún àwọn ọlọ́pàá àmọ́ ṣe ni wọn ń sáré kiri lórí ilẹ̀. A sì ń sọ fún wọn wí pé arákùnrin náà wà lórí òrùlé pẹ̀lú ìbọn àmọ́ nkan tó ń ṣẹlẹ̀ kò yé àwọn ọlọ́pàá,” Greg ṣàlàyé.

Óṣojúmìkòró miran, Jason sọ fún oníròyìn wípé óun gbọ́ ìró ìbọn ni ìgbà márùn ún.

“A rí àwọn ẹ̀ṣọ́ ààbò tí wọ́n bẹ́ mọ́ Trump láti dáàbò bò ó. Gbogbo èèyàn tó wà lójú agbo náà bẹ̀rẹ̀ ni kíákíá.

Lẹ́yìn náà ni Ààrẹ tẹ́lẹ̀ri Trump dìde dúró òsì náà ọwọ́ rẹ̀ sókè, ó sì sọ àwọn ọ̀rọ̀ kan.

Tim to wá ní àpéjọpọ náà pelu sọ pé òun gbọ́ ìró ìbọn lọ́pọ̀lọpọ̀

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here