Home ÀKỌ̀TUN Ìwọ́de àwọn ọ̀dọ́, Buhari pé Lawan, Gbàjàbíàmílà sí ìpàdé májẹ̀ẹ́óbàjẹ́
ÀKỌ̀TUN - orisiirisii - Orisirisi - October 18, 2020

Ìwọ́de àwọn ọ̀dọ́, Buhari pé Lawan, Gbàjàbíàmílà sí ìpàdé májẹ̀ẹ́óbàjẹ́

Ìwọ́de àwọn ọ̀dọ́, Buhari pé Lawan, Gbàjàbíàmílà sí ìpàdé májẹ̀ẹ́óbàjẹ́

Fẹ́mi Akínṣọlá

Yorùbá bọ̀ wọ́n ní àgbà tí kò bá kẹhùn sọ̀rọ̀, ó ṣeéṣe kó kẹtan sáré.
Ó jọ pé iná tí jó d’órí kókó báyìí, bí Ààrẹ Muhammadu Buhari tí ń bá àwọn aṣíwájú Ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin àpapọ̀ jíròrò níbi ìpàdé kan lórí ipò tí Nàìjíríà wà báyìí.

Gẹ́gẹ́ bá a ti gbọ́, àfojúsùn ìpàdé ọ̀sán ọjọ́ Ìsinmi náà ni láti wá nǹkan ṣe sáwọn ẹ̀dùn ọkàn táwọn ọ̀dọ́ tó ń sèwọ́de gbé síwájú ìjọba, èyí tó dá lórí ọ̀nà láti dẹ́kun ìwà kọ̀tọ́ àwọn ọlọ́pàá.

Ààrẹ Ilé aṣòfin àgbà, Sẹ́nétọ̀ Ahmad Lawan pẹ̀lú olórí Ilé aṣòfin-ṣojú, Fẹ́mi Gbàjàbíàmílà sì lo ń bá Ààrẹ se ìpàdé náà.

Amúgbálẹ́gbẹ̀ fún Ààrẹ Buhari lórí ọ̀rọ̀ ìbánisọ̀rọ̀ orí ayélujára, Bashir Ahmad ló fi èyí síta lójú òpó Twitter rẹ̀, @BashirAhmad.

Lẹ́yìn ìpàdé nàá, Ààrẹ ilé aṣòfin àpapọ̀, Sẹ́nétọ̀ Ahmad Lawan ṣàlàyé fún àwọn akọ̀ròyìn pé, Ìjọba àpapọ̀ ti tẹ́wọ́ gba gbogbo ẹ̀hónú àwọn ọ̀dọ́ tó ń wọ́de náà.
Ó fikún-un pé àsìkò tó fún wọn láti dẹ́kun ìwọ́de nàá, kí wọ́n lè fún Ìjọba l’áǹfàní àti ààyè láti mójútó àwọn ẹ̀hónú tí wọ́n gbé kalẹ̀.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Check Also

Ìyá Rainbow ṣọjóòbí, ó ní ẹ̀bẹ̀ pàtàkì kan lòun n bẹ Ọlọ́run

Ìyá Rainbow ṣọjóòbí, ó ní ẹ̀bẹ̀ pàtàkì kan lòun n bẹ Ọlọ́run Ọrẹ Òtítọ́jù Ayẹyẹ ọjọ́ọ̀bì à…