Home ÀKỌ̀TUN Mó gbé okúta léna bí i oúnjẹ fáwọn ọmọ ọ̀ mi lórí òfin Covid 19
ÀKỌ̀TUN - orisiirisii - Orisirisi - May 1, 2020

Mó gbé okúta léna bí i oúnjẹ fáwọn ọmọ ọ̀ mi lórí òfin Covid 19

Mó gbé okúta léna bí i oúnjẹ fáwọn ọmọ ọ̀ mi lórí òfin Covid 19

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ṣé àwọn àgbà bọ̀ wọ́n ní bí n tí a mọọ jẹ bá tán, n tí a kìí jẹ ó má ṣàfira ní .
Bẹ́ẹ̀ wọ́n ní ọgbọ́n kò ní tán nínú àgbà kò má rí mí ìn dá ló dífá fún obìnrin kan ti wọ́n pé orúkọ rẹ̀ ní Kisauni lórílẹ̀-èdè Kenya bí ó se ló ọgbọ́n inú gbé òkúta léna tí ó sì ń koná mọ́ ọ, nítorí kò sí oúnjẹ kankan tí yóó fún àwọn ọmọ náà jẹ ,ó ní igbe ó pọ̀ bí wọn ò bá rí kí nǹkan wà lórí iná.

Kasauni ọlọ́mọ mẹ́wàá tó tún jẹ́ opó ní, láti ìgbà tí ìgbélé àrùn apinni léèmí Coronavirus ti bẹ̀rẹ̀ ni ó ti nira fún òun láti bọ́ àwọn ọmọ wònyí .

Ó ní inú oyún oṣù méjì ni òun wà nígbà tí ọkọ òun kú ní ọdún tó kọjá lásìkò ti àwọn ọ̀daràn gún un pa.

Ó ní òun ní láti gbé nǹkan kaná kí àwọn ọmọ fi ọkàn sí i pé oúnjẹ ń bọ̀, sùgbọ́n ìrètí òun ni pé, wọ́n ó sùn lọ.

Aládùgbóò Kisauni ló gbọ́ ohùn ọmọ rẹ̀ tó ń sunkú àsun-ùn-dákẹ́ ló fi bèèrè pé kí ló ṣe ọmọ náà, ìgbàyí ni ó wá gbé ìṣòro arábìnrin yìí s’órí itàkùn ayélujára.

Ní báyìí ọ̀pọ̀ àwọn ènìyàn ló ti ń wá láti ran obìnrin náà lọ́wọ́ pẹ̀lú onírúurú oúnjẹ àti nǹkan ìrànwọ́ mìíràn.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Check Also

Àwọn wọ̀nyí ti kékeré dèrò ẹ̀wọ̀n, jìbìtì orí ayélujára ló kó bá wọn

Àwọn wọ̀nyí ti kékeré dèrò ẹ̀wọ̀n, jìbìtì orí ayélujára ló kó bá wọn Ọrẹ Òtítọ́jù Àwọn ló …